Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: lethithuyhoa
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(15/3/2017) Ch3 đã gỡ bỏ lệnh cấm hôn thật?

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 19-3-2017 19:52:30 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 18-3-2017 06:29 PM
Thực ra đọc comt của các bạn nói Nang Ay với Kleun Cheewit hôn thật làm tớ phải đi x ...

Nang Ay mình thấy hôn thật mà cậu. Hôn thật 2 phát liền luôn ấy mà chắc do Nycha còn bé quá nên cắt bớt bớt chứ thấy ông Great còn xoay đầu kiểu hôn miên man ) . Còn trong Kleun Cheewit hôn nhanh, chạm môi 1 phát dứt ra ngay ) nhưng có 1 cảnh Mark hôn má Yaya mà kiểu hôn sâu r tính hôn môi chạm rồi nhưng bị phá đám thế là đứt luôn, mà tính ra Kluen Cheewit Yaya hôn thật r chứ trước h thấy Ya có hôn thật bao giờ ( ngoài trừ cảnh chạm môi trong Duang Jai Akkanee: tính ra chẳng phải hôn, chạm thôi )Có Toey trong Chuyện tình nàng Hunsa vs P'Boy mới gần đây hôn thật nhất luôn ấy, công nhận Toey hôn có tâm nhất =
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 19-3-2017 20:40:39 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 18-3-2017 06:29 PM
Thực ra đọc comt của các bạn nói Nang Ay với Kleun Cheewit hôn thật làm tớ phải đi x ...

Đúng là xem bên OneHd hoặc CH7 xong quay về CH3 đúng là tụt cả mood, trong phim yêu đương rõ nồng thắm mà toàn ôm, hôn má, hôn trán, ôm ấp... hết. Nhưng đúng như bạn chủ thớt nói phụ thuộc vào văn hóa, vào chỉ đạo của đài và các nữ diễn viên.

Hồi trước thì phim của Ken và Ann hoặc với Chompoo thì kiss nhiều vô kể nhưng sau thì càng ngày thấy càng hẻo. Trong các diễn viên nữ mình khá thích Aff Taksaorn, diễn tốt lại vô cùng xinh đẹp, đường nét đậm chất Thái (thế hệ sau có Mew Nittha cũng đẹp kiểu này nhưng không bằng) nhưng chị này không diễn real kiss bao giờ thì phải, diễn từ anh Tik cho đến a Aum rồi cả a Ken đều lợi dụng góc máy. Có lẽ vì giữ hình tượng nên chị ý không diễn real kiss.

Rồi Yaya thì khá bất ngờ trong Sóng gió cuộc đời lại có hôn thật với ng yêu bạn thân là P'Mark nhưng cũng đúng như bạn nói gọi là có chạm môi một tí xíu mà lại còn bị cắt cảnh nữa chứ, chuyển sang góc máy khác rõ là fake liền à. Không lẽ là ngại Kim với Nadech sao . Đùa chứ mình nghĩ là do cảnh trước là nhân vật của Yaya đã cởi đồ rồi nên đạo diễn chỉ đạo thế để giảm bớt sự nóng cho cảnh quay. Đoạn ấy Mark và Yaya mà kiss nồng nàn thì phải là quá tuyệt vời, nhưng thôi, có còn hơn không vậy.

Trong các dv nữ 9x có Kim với Toey là diễn real kiss nhiều nhất, rất hoan hô tinh thần của hai cô nàng này . Kim thì trong Khi người đàn ông yêu cũng hôn nhiều nhưng không mãnh liệt như trong Mãnh hổ với Ananda còn Toey thì khỏi phải nói rồi, pro từ movie cho đến lakorn. Tập hôm thứ 6 của Cupid xem bé Sa với anh Tim kiss nhau mà bị rung rinh theo, diễn rất tình tứ. P’Boy và Toey thực sự rất xứng đôi. Toey người bé bé xinh xinh đóng với ai cũng hợp nhỉ.

Nhưng cũng có những trường hợp là do nhà đài không cho chiếu cảnh real kiss mặc dù diễn viên đã diễn cảnh đấy rồi. Như trong Khun Chai Ronapee có ảnh still là cảnh hôn thật giữa James Ma và Mint Chalida nhưng trên phim lại không có. Và hình như là cả James Ji và Bella cũng có hôn thật nhưng bị nhà đài ém hàng xem một mình. Ghét quá đã mất công diễn viên đóng thì cho chiếu đi lại còn ki bo kẹt xỉn.
Hi vọng CH3 sẽ có thêm nhiều real kiss để thỏa mãn sự mong chờ của khán giả. Những nụ hôn luôn là đỉnh cao của tình yêu mà lại. Như a Push Putto có nói là đối với anh ý kiss là phải kiss thật, không kể là hôn bạn diễn nam hay nữ
Và cũng mong là các nữ diễn viên, đặc biệt là các nàng trẻ tuổi nên dám hi sinh hơn để sự hóa thân cho vai diễn của mình thêm phần thuyết phục.

Bình luận

mình nghĩ một phần mấy dv trẻ bây giờ muốn giữ hình tượng nữa bạn ơi, chứ đối vs mình là có phim có kiss, thì kiss phải là real kiss  Đăng lúc 10-4-2017 11:28 PM
ui Aff tui thích cực kì, cực kì đẹp, đậm chất Thái, xem phim gì vs Aum í, chả nhẽ là góc máy thật à ?  Đăng lúc 10-4-2017 11:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 25-3-2017 17:49:17 | Chỉ xem của tác giả
Tui không biết OneHD có real kiss thật chưa thì không rõ lắm nhớ cái hồi xem phim slap/kiss Bi kịch song sinh toàn là sử dụng góc quay với cảnh giường chiếu trong sáng vô cùng. Quay giường với chiếu thôi . Phim đó là thấy tập nào cũng hôn mà tập nào hôn cũng dùng góc quay tức muốn chết.
Phim đài CH7 thì hôn thật, cảnh kia thì bình thường phải để cho người trong sáng xem nữa chứ.
Cảm ơn bạn đã dịch tin

Bình luận

Đúng rồi đó bạn. Phim đó mình xem bao lần mà vẫn thấy thích  Đăng lúc 11-4-2017 08:08 AM
à à tui cũng xem phim đó, có Vill đúng k, góc quay mà, xem còn tụt mood, xong nữ9 đi ngủ trang điểm rõ đậm  Đăng lúc 10-4-2017 11:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách