Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1578|Trả lời: 7
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[15.09] Shailene Woodley chia sẻ về gia đình mình

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Shailene Woodley được nuôi dạy một cách khá đặc biệt.

Được nuôi dưỡng bởi người mẹ làm cố vấn ở trường trung học, và người cha - một nhà tâm lý học, nữ diễn viên 24 tuổi này lớn lên trong một môi trường tân tiến. Nhưng điều này không phải có lợi trong mọi tình huống.

"Gia đình tôi vô cùng lộn xộn", cô bày tỏ với Natalie Evans-Harding trong THE EDIT, số mới nhất của tạp chí điện tử của NET-A-PORTER.com.

Nhưng đừng hiểu lầm. Woodley biết ơn cách mình được dạy dỗ và có mối quan hệ khăng khít với bố mẹ mình.

"Họ là tất cả đối với tôi," cô giải thích. "Họ sẽ vì tôi làm mọi thứ, và tôi cũng sẽ làm mọi thứ vì họ. Nhiều hơn những gì mọi người thường nói về gia đình mình. Tôi biết ơn những chuyện đã xảy ra."

Shailene Woodley (Cr. TIM PALEN / LIONSGATE)

Dù không nói quá chi tiết về chuyện gia đình, Woodley đã nêu ra một ví dụ minh họa cho "chuyện đã xảy ra".

Khi cô và em trai Tanner cãi nhau, họ đã bị bắt ôm nhau hàng giờ liền, và còn không phải ở nơi kín đáo. Họ phải làm thế ở bãi cỏ trước nhà để hàng xóm nhìn thấy.

"Lúc đó thật sự điên tiết. Bạn đang ghét cay ghét đắng con người này, nhưng nếu buông ra, bạn sẽ bị buộc phải ôm như thế thêm một giờ nữa," cô nói. "Đó là kiểu tâm lý học nghịch đảo mà bố mẹ tôi tâm đắc."

Mọi chuyện khó khăn hơn khi Woodley bị trêu đùa ở trường.

"Tôi đau lòng, nhưng bố mẹ thì không về phe tôi. Họ thế này này 'Thật đáng tiếc khi con cảm thấy thế, nhưng con nghĩ người kia cảm thấy thế nào?' Ôi, tôi ghét như vậy,".

Bây giờ Woodley nói cô hiểu tại sao bố mẹ làm thế.

"Điều đó làm tôi nhận ra không có ai là xấu xa cả," cô bày tỏ. "Có lẽ họ đang tổn thương và không thể giải tỏa lòng mình, không được gia đình quan tâm, và thế là những điều đó cứ tiếp diễn. Nó cho tôi cái nhìn rộng mở: đặt mình vào vị thế của người khác."

Đó là một phần lý do cô nắm bắt cơ hội nhập vai Lindsay Mills - người bạn gái bị hiểu lầm của Edward Snowden trong bộ phim về anh.

"Tôi nghĩ về Lindsay hàng ngày, và chúng tôi quay xong bộ phim khoảng 1 năm trước. Lindsay là một giáo viên yoga và múa cột. Báo chí đã quá đáng với cô ấy khi nói 'Bạn gái của Edward Snowden là vũ công thoát y.' Không, cô ấy là một huấn luyện viên thể chất."

Nhưng lòng trắc ẩn của Woodley cũng có mặt hại - đặc biệt khi nói về chính trị.

Là người ủng hộ Bernie Sanders, Woodley biết cách nhìn nhận sự việc trên quan điểm của người khác - điều mà nhiều người cùng thế hệ không làm được.

"Tôi cảm thấy khó khăn khi nói chuyện chính trị ở Hollywood." Woodley thừa nhận. "Hầu hết mọi người không nhìn thấy 99% của nước Mỹ, vì họ không buộc phải thấy. Thật khó để những người như thế cảm nhận một việc theo quan điểm của người khác."

Đó không phải là vấn đề duy nhất mà nữ diễn viên có với Hollywood. "Môi trường không lành mạnh chút nào." Cô nói. "Phụ nữ cố ốm hơn một chút, tóc vàng hơn một chút, và môi đầy đặn hơn. Một cách rập khuôn. Điều này là có thật, bởi vì có một cái khuôn như thế, họ bảo họ phải thích nghi để hòa nhập."

Snowden công chiếu vào Thứ 6 này.

Source: People
Vtrans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-9-2016 22:10:50 | Chỉ xem của tác giả
Chị ấy đã có một gia đình tuyệt vời đấy chứ khá là thích diễn xuất của chị ấy, vẻ đẹp của chị ấy hơi hoang dại nhưng ánh mắt rất có chiều sâu. Cảm ơn bạn dịch nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 20-9-2016 01:02:00 | Chỉ xem của tác giả
ôi đẹp quá, đúng là phương tây có khác...

gia đình chị cũng rât tuyệt vời nữa...

tks bạn trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-9-2016 10:24:42 | Chỉ xem của tác giả
Ít thấy diễn viên Hollywood có quan hệ gia đình tốt và tự hào nói về nó như thế này. Mong Shailene sẽ không bị Hollywood làm cho thay đổi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 22-9-2016 09:00:49 | Chỉ xem của tác giả
Hồi đầu không thich chị này lắm, đợt dị biệt hơi đơ đơ, sau này xem mấy phim khác thấy cảm tình hơn, diễn có chiều sâu hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 25-9-2016 12:26:35 | Chỉ xem của tác giả
thích chị này từ hồi coi phim lỗi ở các vì sao, sau này có xem cả dị biệt. chị diễn toàn những vai góc cạnh và tâm lý phức tạp thôi, cảm ơn bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 6-12-2016 09:00:51 | Chỉ xem của tác giả
Chị có một gia đình thật là ấm cúm.
Sau một ngày làm việc vất vả lại trờ về bên mái ấm của mình thật hạnh phúc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 24-2-2017 06:13:02 | Chỉ xem của tác giả
Ôi gia đình của Shailene Woodley thật tuyệt.
Có bố làm bác sĩ tâm lý có khác.
Mình sẽ áp dụng cho gia đình nhỏ tương lai của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách