Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: khanhkhungvui
Thu gọn cột thông tin

"1% Of Anything" cán mốc 5 triệu lượt xem trả phí trên di động, tổ chức fan meeting

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-11-2016 22:01:49 | Xem tất
Phim này hay vật vã. Bao ciu luôn.
Còn 2 tập cuối cùng nữa thôi mà hóng quá trời luôn
Web drama nhưng mỗi tập 30p là coi ok rồi, ước gì 60p mỗi tập như phim truyền hình luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-11-2016 22:51:33 | Xem tất
Chúc mừng đoàn film, hi vọng film sẽ tiếp tục nhận được sự yêu thương của mọi người
cảm ơn bạn trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-11-2016 00:13:39 Từ di động | Xem tất
roseskissdarl gửi lúc 18-11-2016 09:26 PM
Ha Suk Jin năm nay được nhiều tác phẩm gây chú ý nhỉ. Web drama có trả phí mà người ...

C gì ơi, cái gì cũng có nguyên do của nó. Không phải bỗng nhiên mà các mọt phim lại cầu Htv2 đừng mua batn quyên. Đơn giản thôi, khán giả họ luôn mong muốn được xem phim sớm, hoặc không thì cũng phải chất lượng. Đằng này htv2 vừa sub chậm, vừa sub sai tè le bảo sao khán giả Việt họ không thích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-11-2016 00:42:28 | Xem tất
maihanh1999 gửi lúc 19-11-2016 12:13 AM
C gì ơi, cái gì cũng có nguyên do của nó. Không phải bỗng nhiên mà các mọt phim l ...

Vậy là bạn ko hiểu vấn đề mình muốn nói ở đây rồi. Ăn bánh phải trả tiền. Đằng này fan ko phải tốn một xu nào hết nhưng cứ hay đòi hỏi này nọ ở htv2, trong khi htv2 vừa phải tốn nhiều tiền mua bản quyền, vừa tốn công dịch và dịch cũng khá nhanh nữa. Bạn có hiểu bản quyền là gì ko, và cái gì là tôn trọng bản quyền, tôn trọng nỗ lực, thời gian và công sức của người khác.

Xài chùa quen nên người ta coi nó thành đương nhiên mà quên đi rằng cái gì cũng phải có trả giá thì mới đạt được. Quên đi phải tôn trọng và biết ơn những gì mình được nhận.

Họ sub lỗi, sub có sai thì cũng là có sub, mà web khác ko phải kites thì sub cũng vẫn có lỗi. Mình ko thích thì tự mò engsub mà xem hoặc chờ sub kites vậy thôi. Htv2 họ bỏ tiền mua bản quyền thì họ có quyền hạn chế web khác up phim họ đã mua. Vấn đề đó rất bình thường. Giả sử như mình mua quyền sử dụng một miếng đất trồng trái cây đi, thì mình có quyền làm hàng rào miếng đất đó lại để trẻ em và người khác ko vào ăn trộm trái cây của mình, ai muốn ăn trái cây mình trồng thì một là mình cho phép họ ăn, hai là họ bỏ tiền ra mua trái cây. Chê trái cây dở thì đi chỗ khác mua, giống như phim này ko coi được thì coi phim khác thôi, đất này rào ko cho bẻ trộm nữa thì đi bẻ chỗ khác chưa rào, ko coi phim Hàn thì coi phim nước khác vậy.

Họ hạn chế nhưng vẫn cho Kites sub. Tại sao mình ko bỏ ra nhiều mà lại đòi hỏi quá nhiều, tâm lý như vậy gọi là tâm lý xài chùa.

Thêm vào đó, tốc độ sub của kites thì đó giờ vẫn vậy thôi. Lúc trước ko là thành viên kites vẫn có thể xem được sub kites. Bây giờ siết bản quyền, thì chỉ có mem mới xem được, và ưu tiên cho mem có cấp bậc sinh hoạt thường xuyên ở mức độ cấp gió nhất định. Vậy là một lần nữa tâm lý xài chùa lại biểu hiện: hồi trước xài chùa sub kites dễ dàng quá nên giờ khó khăn thì đâm ra oán hận. Kites làm sub vất vả thì họ ưu tiên cho thành viên tích cực của họ chứ sao. Mà ko đủ cấp gió thì có thể gửi email xin link phim, nó có khó khăn một tí nhưng có khó như việc làm sub hay ko, khó một tí thì có làm sao nào.

Đã xem phim chùa, được giải trí và phong phú tinh thần, được hưởng lợi từ phim và nghệ sĩ đóng phim đó, ấy mà lại ko muốn nghệ sĩ kiếm tiền cho công sức họ bỏ ra. Nhà đài mua bản quyền phim, tiền doanh thu này sẽ được chia phần cho nghệ sĩ, tại sao fan lại ko muốn htv2 nhét thêm tiền mồ hôi vào túi người nghệ sĩ? Như vậy chẳng phải là chỉ biết suy nghĩ cho cái lợi của bản thân mà chẳng ngó ngàng gì đến lợi ích chính đáng của người khác hay sao. Bởi vậy mình mới nói phải tôn trọng bản quyền là vậy. Đó chính là tôn trọng công sức của người nghệ sĩ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-11-2016 08:07:15 | Xem tất
Phim nhẹ nhàng, dễ thương. Cặp chính xứng đôi. Xem trên App có trả phí như vậy là quá thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-11-2016 12:09:15 | Xem tất
Là webdrama lại còn phát sóng trên đài nhỏ mới mà đẹt thành tích tốt vậy quá siêu
Phim đáng yêu, nhẹ nhàng chemistry giữa nam nữ chính cực ngọt nên dân tình đổ ầm ầm
Hóng fan meeting tới coi anh chị tình củm ra sao ^ ^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-11-2016 12:11:07 | Xem tất
1% hay dã man luôn
chúc phim thành công hơn nhé
thanks bạn dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-11-2016 20:31:27 Từ di động | Xem tất
Phim dễ thương. Tương tác giữa hai diễn viên chính rất tốt. Chúc mừng phim thành công. Còn hai tập nữa la hết phim, chúc phim tiếp tục gặt hái được thành công mới
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-11-2016 12:03:10 | Xem tất
Phim này thấy nhiều người khen mà cũng chưa xem nữa
Tại vì không ấn tượng với cả đôi
Thôi chờ ra hết rồi xem một thể cảm ơn bạn dịch nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-11-2016 14:13:15 | Xem tất
Mình cũng thích phim này, nghe nói là remake lại từ phim của anh Kang Dong Won, nhưng hiệu ứng đúng ngoài tưởng tượng luôn
Phim vui, hấp dẫn, & quan trọng là chemistry giữa couple chính rất tuyệt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách