Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5635|Trả lời: 11
Thu gọn cột thông tin

(06/5/2016) Ch3 làm lại Koo Gum

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 8-5-2016 19:31:06 | Xem tất |Chế độ đọc
Ch3 làm lại Koo Gum

Tin tức từ http://movie.sanook.com/60013/ cho biết Ch3 đang có ý định làm lại Koo Gum.
Tác phẩm kinh điển của Thommayanti kể về câu chuyện tình yêu giữa 2 con người, Angsungmalin- người con gái Thái Lan đầy tự tôn và giàu tình yêu đất nước, cùng người lính Nhật Bản Kobori nặng nghĩa tình, day dứt giữa nhiệm vụ và nguyện ước cá nhân. ( Tác phẩm đã được xuất bản ở Việt Nam với tên Nghiệt duyên, link cho bạn nào muốn mua http://tiki.vn/nghiet-duyen-p156665.html )
Câu chuyện kinh điển của Thái Lan, cho những ai chưa biết dễ hình dung về độ nổi tiếng của nó, nếu bạn xem Fin Sugoi, phụ đề tiếng Anh offical đã dịch lời thoại khi nhân vật nữ thốt lên Kobori thành Romeo. Koo Gum đã được dựng thành nhạc kịch, thành phim rất nhiều lần. Gần đây nhất là 2 bản điện ảnh và truyền hình năm 2013. Bản điện ảnh do M39 sản xuất, Nadech Kukimya và Riche đóng chính, . Bản truyền hình do Exact sản xuất, Bie Sukrit-Noona Neungthida đóng chính.
Một vài cái tên được đưa ra trong bài báo ở link trên, nam chính có thể là Nadech, James Ma, Mark Prin. Nữ chính là Taew, Mew Nitha. Cùng chờ xem cặp đôi nào sẽ là Ang-Ko tiếp theo, sau bản Koo Gum của Ch3 năm 2004 do Num và Benz đóng.
Tổng hợp: [email protected]
Nguồn đã dẫn trong bài
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 8-5-2016 19:43:22 | Xem tất
Cơ bản mình lâu lắm không vào kites, thấy tin này phải vào ngay để đăng bài. Không biết có ai còn nhớ không, trước do không biết tiếng Thái còn le te nghe tin Thái để dịch. Kết quả nhảy vào đăng 1 tin con vịt là James Ji và Yaya sẽ đóng Koo Gum. Thực ra là hai người đóng chung "koo gun", chính là cái phim Nueng Sai Nuang.
Thế mà không ngờ giờ Ch3 làm lại thật, không khéo Yaya-James Ji đóng thật thì mình sẽ đi làm thầy bói. Vì nói thật là nhiều lần nói vớ vẩn mà thành thật. Như hồi bảo thằng bạn là thấy 1 bầu khí u ám đang bay lơ lửng trên đầu nó, hóa ra sau này nó tâm sự là lúc đó mình nói đúng, khi ấy nó biết tin có u, đang chờ kết quả giải phẫu!!!
Haha, lảm nhảm tý cho vui. James Ji mặt baby quá. Trong danh sách đưa ra có James Ma đóng mấy phim cận đại rồi, hình như sắp có 1 bộ thứ 3 nữa. Yaya thì có đen, khá giống gái Thái gốc, nhưng đẹp kiểu Thái thì đúng là Taew và Mew đẹp đúng kiểu hơn. Nhiều người comt bên spicy kêu muốn Nadech đóng lại bản truyền hình, và nữ chính là Yaya. Mình thì không tin tưởng vào tài năng của 2 bạn lắm. Nadech từng rất có năng lực, nhưng hồi mới nổi thì chăm đi quảng cáo kiếm tiền, phim đã đóng ít lại toàn vai èo uột. Kiểu bá đạo tý còn hấp dẫn, nhưng cần diễn xuất kiểu những cảnh khóc lóc thì lộ ra ngay. Không phải không có tài, nhưng không rèn luyện nhiều. Yaya thì non quá. Ngoài đời diễn dễ thương thì được, lên phim cũng dễ thương được, nhưng ngoài ra thì hỏng cả.
Tình cảm của mình với Koo Gum nếu ai biết mình thì sẽ hiểu. Thread các bản movie, thread các bản lakorn. Face cá nhân, blog cá nhân,...cứ nói đến Thái là có bài nói đến Koo Gum. Trong lòng mình, bản movie của P'Bird là hay nhất, buồn nhất, đẹp nhât. Bản Bie-Noona tuyệt nhất, dù nó làm mình buồn rất nhiều. Ch3 mình rất yêu quý, nên hy vọng bản làm lại lần này, nhất là trong tay Lakorn Thai sẽ thật hay, chỉ lạy trời là không cho cái ông đạo diễn gì béo béo, hay đạo diễn phim của Na-Ya làm, hình như tên Pa Jaew.

Bình luận

lâu lắm lắm rồi k đánh võng qua đây, thấy b nói mà mình ưng cái bụng.Đúng là NaYa diễn thì k có ổn, chưa xem bản P.Bird đóng nhưng bị ám ảnh rất nhiều bản Bie-N   Đăng lúc 27-5-2016 05:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-5-2016 12:20:35 | Xem tất
đã xem phim bảng điện ảnh này do Nadech đóng...câu chuyện hay, đẹp...nhưng buồn...kết thúc phim Nadech chết...hic hic
Còn bản truyền hình thì chưa xemnhưng nếu làm làm lại thì sad ending thì buồn quá hu hu hu. Mong Pope & Mew đóng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-5-2016 11:33:45 | Xem tất
Phim này là kinh điển rồi nhỉ. Mình xem cả bản điện ảnh lẫn truyền hình không dưới 10 lần đâu. Chủ yếu là do kịch bản quá hay chứ mình vẫn không thích dàn diễn viên cũ lắm. Hi vọng khi làm bản mới sẽ được thỏa mãn hơn bản cũ cả về nội dung và nhân vật.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-5-2016 13:01:29 | Xem tất
Mew đúng hình ảnh Angsumalin nhỏ nhắn mà kiên cường trong suy nghĩ của mình. Còn Kobori thì ai cũng được, Mew đóng với ai cũng có chemistry hết. Nếu là Nadech thì tuyệt vời. Còn Yaya thì dù thích em ấy lắm cũng thấy không hợp vì nhìn cao to khổng lồ, không có vẻ ngoài yếu ớt cần che chở.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-5-2016 12:06:56 | Xem tất
không biết là ai đây. lót dép hóng. hy vọng là những anh chị CH3 mà mình yêu thích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-6-2016 20:18:20 | Xem tất
Đọc tin này làm mình bắt đầu hóng dự án này rồi, hi vọng là CH3 sẽ làm thật. Koo Kum mình đã xem qua hai bản truyền hình của Bie - Noona và điện ảnh của Nadech đóng rồi, bản nào mình cũng ưng cả. Có điều hơi chán em Richy diễn hơi bị đơ nên xem bản điện ảnh thấy không có cảm xúc lắm chứ bản truyền hình lúc Kobori chết mình khóc hết nước mắt luôn T.T Nhưng mà mình fan cứng của Nadech rồi nên thấy ưng Kobori của Na hơn hehe. Còn về Angsumalin thì mình thấy Mew hay Taew gì cũng hợp cả, hi vọng là một trong hay chị sẽ nhận đóng dự án này. Nadech từng đóng chung với cả hai chị này rồi và mình cũng rấttttttt là thích luôn, mong hai người sẽ được tái hợp ahihi.
Mà bữa giờ thấy phỏng vấn nghe bảo Nadech đang quay Leh Lub salub rang với em Yaya rồi lại còn thêm một phim gì nữa của P'Ann cũng với em Ya luôn nên không biết có nhận được phim Koo Kum bản truyền hình không nữa.
Thôi dù sao cũng mang theo hi vọng mà hóng vậy :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-8-2016 20:05:11 | Xem tất
Phim Thái hay có truyền thống làm lại phim nhỉ?
Nhớ mang máng hình như phim này mới có cách đây vài năm mà, Kites còn làm sub nữa.
Sao h đã làm lại nhanh vậy?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-9-2016 15:02:22 | Xem tất
Không biết làm lại như thế nào chứ mình thấy bản của Bie với Noona là bản truyền hình hay nhất rồi, cả từ nội dung, diễn xuất, diễn viên,...

Nam chính là Nadech thì không còn gì để bàn cãi, cơ mà mình mong nữ chính là một ai đó có thể diễn xuất tốt chứ vai Ang là vai kinh điển, khó nhằn luôn ah~~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2016 17:23:12 | Xem tất
Thật sự mình không mấy bất ngờ khi nghe tin CH3 muốn làm lại Koo Gum, chỉ có mình hy vọng CH3 có thể giao cơ hội cho vài gương mặt mới có thực lực một chút, chứ nguyên dàn con cưng của CH3 quanh đi quẩn lại mình thì cũng ưng toàn trai xinh gái đẹp mỗi tội về diễn xuất mình thấy còn hơi đơ đơ môt chút
Khá thích bản của Bie - Noona, mặc dù răng những chuyện tình nguyện luyến thế này chẳng phải gu của mình cho lắm ))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách