Hãy chọn Truy cập mobile | Tiếp tục

Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 5057|Trả lời: 44
Thu gọn cột thông tin

♥♫ [Lăng kính Kiters số 2]Tình phụ tử ~ Điều kỳ diệu trong cuộc sống ♥♫

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 29-6-2013 00:22:50 | Xem tất |Chế độ đọc

Bộ phim về thiên thần không cánh, người làm nên “Điều kỳ diệu ở phòng giam số 7” đã khiến bao khán giả phải rơi nước mắt. Tình phụ tử trong phim giản dị mà xúc động lạ thường. Ông bố Yong Goo ngờ nghệch ấy dù trí óc thua kém người bình thường nhưng tình thương dành cho con gái thì vẫn đong đầy như bao người cha khác.

Sau khi xem xong “ Điều kỳ diệu ở phòng giam số 7”, một bộ phim không chỉ để xem, xúc động, khóc và rồi trôi đi mất. Bộ phim khiến chúng ta nghĩ về bố mình nhiều hơn, yêu bố mình nhiều hơn, và cảm thấy có lỗi vì những trò trẻ con đã làm bố buồn lòng nhiều hơn.

Cha là “người bạn” đầu tiên của con trai, và là “người yêu” đầu tiên của con gái. Cha, không dịu dàng được như mẹ, không ngọt ngào được như người yêu nhưng luôn là người dành hết cuộc đời mình để che chở cho con.
Với những cảm xúc về bộ phim vẫn còn khiến nhịp tim ta hối hả, xin mời các bạn cùng “Lăng kính Kiter” nghe một lá thư của một thính giả đã gửi về cho chương trình. Và rồi, chúng ta sẽ cùng lắng lòng nhớ về thứ tình cảm thiêng liêng mà tạo hóa đã ban tặng cho con người: Tình phụ tử ...

Kadio Team
Editor: timbuondoncoi, Chich_bong
VJs: TOCOTU, mimi318, leejjin
Video maker: josemario

Nhân tiện quảng cáo cho fanpage mới toanh của Kadio luôn đây . Cùng click "like" để được mỗi ngày đều được thưởng thức những giai điệu ngọt ngào và những câu chuyện thú vị nhé các bạn. Taxi ngay và luôn http://www.facebook.com/KitesRadioCocktailCamXuc

Rate

Số người tham gia 32Sức gió +160 Thu lại Lý do
thoathan + 5 Kết cái lời dẫn quá :(
Pan + 5 Ủng hộ 1 cái!
uyenluong232 + 5 Ủng hộ 1 cái!
piloveyoonge + 5 Ủng hộ 1 cái!
mizuki_h + 5 Ủng hộ 1 cái!
boconganhpp + 5 Ủng hộ 1 cái!
rosy_rosy + 5 Lắng lòng
Teddy_W + 5 Ủng hộ 1 cái!
ngoc_khanh1997 + 5 Bài viết hữu ích
winternote + 5 Ủng hộ 1 cái!
khoaimon + 5 Ủng hộ 1 cái!
Satthutrennoctu + 5 Ủng hộ 1 cái!
kemkull + 5 hồi rết rồi :3
bjmbjmxjnh + 5 khóc ròng
tmn + 5 Ủng hộ 1 cái!
myluckystar.tky + 5 Ủng hộ 1 cái!
timbuondoncoi + 5 Ba ơi!!!
dogvscat + 5 vô rệt chậm :((
yuni_chunee + 5 Ủng hộ 1 cái!
Pasta + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-6-2013 00:24:11 | Xem tất

Tem bự đới =))

tem
sofa đã về ta ha ha
đúng là ngồi ghế đệm có khác mông mềm mại lạ kì

Lăng kính lần này video rất đẹp,sinh động, nội dung cũng rất chau chuốt, tuy thông qua nội dung phim để ca ngợi tình phụ tử nhưng cũng đã đề cập đến những đứa con ngược dòng, tuy chưa đề cập sâu và chưa đủ tranh cãi nhưng mình nghĩ với thời lượng phát sóng vừa phải thì thế là ổn.
Mình chỉ muốn đề cập đến một mặt khác của tình phụ tử, đó là có những đứa con vô nhân tính thì sẽ tồn tại những người cha vô nhân tính, vì trước khi là một người cha, họ cũng chỉ là những cậu bé, chưa đủ chín chắn và trưởng thành để đối diện với thế hệ tiếp theo, phê phán hay lên án đều mang tính xã hội tương đối, vì một con sâu chẳng thể làm rầu nồi canh, một người cha tệ hay một đứa con hư chẳng thể làm xóa nhòa ý nghĩa thiêng liêng của tình phụ tử, tình yêu thương vốn không hoàn hảo, một người cha hoàn hảo hay không vốn không do xã hội đánh giá, mà do chính đứa con mình sinh thành dưỡng dục tôn vinh.
Na tửng lại lan man rồi, chúc các bạn nghe lăng kính số 2 vui vẻ, và từ từ cảm nhận về người đã mang bạn đến cuộc sống này một lần nữa nhé

Bình luận

Hana ơi cuối cùng chị em ta đã được ngồi ghế đệm rồi, mừng mừng, tủi tủi >.<  Đăng lúc 29-6-2013 12:01 PM
ngồi ké sofa :"3  Đăng lúc 29-6-2013 11:57 AM
cho em ít rate đê :))  Đăng lúc 29-6-2013 11:46 AM
edit com :))  Đăng lúc 29-6-2013 09:16 AM
ko phải mình đâu, bạn ad Na bên ấy xinh xắn, hiền lành, dễ thương cơ, mình là Na tửng mà :))  Đăng lúc 29-6-2013 01:10 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 sofa

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-6-2013 00:27:24 | Xem tất
Úi rời,
lâu lâu mới có sô fa.
Mát cả người :v
Lần này sếp không bắt còm lấy link nga~
Nghiêm túc nào:
Nói thật ra thì sự gắn bó của em với ba không được như em với má.
Vì má hiểu em hơn rất nhiều.
Em biết ba em thương em nhiều lắm và thật ra cha con cũng rất hay đùa giỡn với nhau.
Nhưng giữa hai cha con vẫn có một khoảng cách nào đó.
Có lẽ, giữa cha và con gái thì bao giờ cũng như thế cả.
Thật sự, em rất muốn đem bộ phim này về để cùng xem với ba.
Có lẽ, như thế, ba em sẽ biết em thương ba đến thế nào. Bởi vì, từ nhỏ tới giờ, em chưa bao giờ nói "Con yêu ba".

Bình luận

ad kites trện face là ai thế ;)), mới bít dc có má vs pé Na pở trên à, 2 ad coàn lại ko đoán được :))  Đăng lúc 29-6-2013 12:57 AM
mợ ngồi ghế gỗ thoai, ta mới sofa :))))))))))  Đăng lúc 29-6-2013 12:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-6-2013 00:50:20 | Xem tất
Trước tiên tranh là cái mặt tiền trước, mấy kỳ trước là bị trôi dạt ở tận mấy page tít mù khơi

Phim "Điều kỳ diệu ở phòng giam số 7" có nghe mọi người bảo hay và ý nghĩa lắm, lò mò news cũng bít sơ sơ, nhưng mà vẫn chưa có thời gian xem :(

Còn về tình cảm gia đình thì ... e hèm, thật ra từ nhỏ tới giờ nói con yêu ba hay con yêu mẹ, coan cũng chư nói bao giờ má à. Thậm chí tâm sự vs ba hay mẹ cũng ... hok có nhun, chắc tại gen gia đình coan nó như thế, tất cả chỉ thể hiện bằng hành động, chứ ko có bằng lời nói.

Coan thì ngưỡng mộ ba nhất, còn iu thì iu mẹ nhất, cơ mà lun làm mặt ... lạnh thâu, bít nghe lời, ko cãi bướng, nhưng để thể hiện bằng lời thì ... ngại vô cùng, ko có nói ra được á. Bây giờ chỉ có một ước muốn duy nhất, được cùng gia đình đi du lịch, mấy tháng rầu chả về quê, ngẫm tội lội ghê :(. Thế nên đêm khuya dễ mềm lòng thế này, nghe kadio chắc khóc vì nhớ ba mẹ quá --> để sáng mai, cảm xúc ko đỉnh điểm nghe sẽ tốt hơn ;))

Bình luận

một ad nữa cũng ở đây đới con :3  Đăng lúc 29-6-2013 01:01 AM
chắc chắn hơm phải anh :v  Đăng lúc 29-6-2013 01:00 AM
em iu <3  Đăng lúc 29-6-2013 12:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-6-2013 00:52:17 | Xem tất
Nghe radio khi vừa xem lại "Miracle in cell no 7" cùng với bố.
Đã lâu rồi không có một bộ phim có thể lấy của mình nhiều nước mắt đến vậy :)
Bộ phim khiến mình nghĩ nhiều hơn về bố, về những hy sinh của bố. Bố ơi, con biết bố là người thương con nhất, lo lắng cho con nhất, vậy mà không ít lần con đã làm bố phải buồn lòng. Con muốn nói cám ơn và xin lỗi bố!
Có điều này con chưa bao giờ nói với bố cả, và có lẽ cũng sẽ không đủ can đảm để nói trực tiếp với bố, đó là con cũng yêu bố, rất nhiều bố ạ :)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-6-2013 00:59:57 | Xem tất
Tks sếp Chích vì "Tình phụ tử"...

Vui vì mọi người khi nghĩ đến Cha có thể cảm thấy lòng ấm lại, vui vì mọi người thấy mình bất hiếu hơn khi nhìn thấy mái tóc bạc của Cha, dáng đi ngày càng xiêu xiêu... Vui vì trong cuộc sống, luôn có những người Cha sống vì mục đích:" Hy sinh đời Bố cũng cố đời con ^^"

Vui vì các bạn có 1 ngày gia đình thật ý nghĩa với Kadio"Tình phụ tử" vào cuối ngày...

Bình luận

:))  Đăng lúc 29-6-2013 01:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-6-2013 01:18:44 | Xem tất
Có vẻ như vẫn ngồi ở hàng ghế một còn êm chán * phệt xuống hóng hớt* =))
Em thích chủ đề của số này, tình phụ tử...
Có một người cha luôn lặng lẽ nghe mẹ và con gái tâm sự...
Có một người cha luôn mắng con gay gắt nhưng lại luôn âm thầm chở che con...
Có một người cha câm lặng nhìn con mình trưởng thành, ông câm lặng không phải vì ông không muốn nói mà là không thể nói, thay vì nói với con những lời yêu thương ông dùng trái tim mình để yêu thương con...
Có một người cha nhịn đói để mua cho con món đồ mà nó yêu thích.
có một người cha luôn nói những lời nghiêm khắc nhưng lại luôn lặng lẽ quan tâm con bằng những cử chỉ dịu dàng nhất...

Rate

^BánhRán^ + 5 hay quá

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-6-2013 01:43:44 | Xem tất
Đúng là coi xong phim đó em cũng khóc
Nhất là lúc hai cha con ôm nhau khóc trước khi ông bị xử tử

Người cha bị khiếm khuyết nhưng tình thương dành cho con không hề bị khiếm khuyết
Nhiều lúc xem phim hay khóc mỗi khi tới cảnh tình cảm của bố con
Vì mình có một ông bố cực kì nghiêm khắc nhưng siêu thương con
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-6-2013 02:34:10 | Xem tất
Ah vâng, lần đầu tiên trong số kiếp từ khi quen chị chích em mới được lọt vô page one *-*
hí hí hí hí hí đùa chứ lần nào cũng chưa cần đăng nhập, mà thấy bên slide banner có mấy cái liên quan đến chị là em biết có em rồi, yêu chị lắm ý chích bông yêu quý của em :*
Lăng kính số 1 nghe đến giờ ngẫm lại vẫn còn cái cảm giác u ám là 1 này, sâu sắc là hai nè, cái cảm giác...a không diễn tả nổi bằng lời :-s chỉ có thể nói là nghĩ lại em vẫn cứ bị man mác mênh mông :D mà nhanh thật, đã có lăng kính số 2 rồi <3 em chưa nghe đâu, nên chỉ có thể nói là hi vọng vẫn còn cái chất riêng đặc biệt của lăng kính. Giờ mới túm quần đi nghe đây ạ. Cảm ơn mọi thành viên của Team đã cho ra sản phẩm mới <3

Bình luận

cảm ơn nàng đã ủng hộ nhá, hú hú :))  Đăng lúc 29-6-2013 12:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-6-2013 02:46:17 | Xem tất
vừa nhắm nghiền đôi mắt, vừa lắng nghe giọng đọc của VJ, tưởng tượng ra nhiều khung cảnh trong bộ phim. Nước mắt cứ thế lặng lẽ rơi. Lúc này đây thì đôi mắt tôi cũng đã ướt, mọi thứ nó mờ mờ ảo ảo rồi.  Trong đầu cứ vẩn vơ nghĩ về những việc mà cha đã làm cho mình. Một người cực kì nghiêm khắc nhưng những lúc gặp rắc rối trong cuộc sống, cha là người đầu tiên thấy sự thay đổi, là người đầu tiên đến chia sẻ và tâm sự. Biết cảm ơn cha thế nào cho đủ khi mà mình đã nhận được quá nhiều. Dù giờ mình đã đi làm, vẫn cứ nghĩ đi làm kiếm tiền mua quà về cho cha, nhưng có lẽ chỉ cần những lời hỏi thăm hàng ngày, tôi cũng đã cảm thấy nó cực kì quý giá. Đôi khi vật chất làm con người ta mờ mắt, hàng xóm, bạn bè còn có những khoảng cách nhất định.

Nhưng có những thứ mà vật chất không bao giờ đem lại được, đó là những lời khuyên chân thành, quý  giá. Đó là những lời động viên, là những tâm sự chia sẻ giữa cha và con, giữa những người bạn, một người bạn lớn và một người bạn bé. Thật may mắn, cha luôn sát cánh cùng tôi.

Cũng đã qua ngày của gia đình, tôi vốn ít bộc lộ cảm xúc của mình nhưng lại một lần nữa Kadio đưa tôi vào một không gian tĩnh lặng để thầm cảm ơn đến người cha thân yêu. Chúc các bạn ngủ ngon và luôn nghĩ những điều tốt đẹp nhất về gia đình nhé.

Rate

Chich_bong + 5 bồ... hay quá *chấm chấm*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách